ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನಿಂದ ಹೊರಗುಳಿದ ಭದ್ರತಾ ಮುಖ್ಯಸ್ಥ ಸ್ತಮೋಸ್

ಫೇಸ್ ಬುಕ್ ನ ಮುಖ್ಯ ಮಾಹಿತಿ ಭದ್ರತಾ ಅಧಿಕಾರಿ ಅಲೆಕ್ಸ್ ಸ್ಟಾಮೋಸ್ ಆಗಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ ಕಂಪೆನಿಯಿಂದ ಹೊರಯುಳಲಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೋಮವಾರ ಕೆಲ ಮೂಲಗಳಿಂದ ತಿಳಿದಿದೆ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ನೆಟ್ವರ್ಕ್ ಗಳು ತನ್ನ ಪಾತ್ರವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸಬೇಕು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಆಂತರಿಕ ಭಿನ್ನಾಭಿಪ್ರಾಯಗಳನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ ಸರಕಾರ ಪ್ರಾಯೋಜಿತ ಅಸಮಾಧಾನವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ಕಂಪನಿ ಸ್ಟಮೋಸ್ನ ಜವಾಬ್ದಾರಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲಾಗಿದೆ. ತನ್ನ ನಿರ್ಗಮನವನ್ನು ನಿರಾಕರಿಸದೆ ಸ್ಟ್ಯಾಮೊಸ್ ಕಂಪೆನಿಯ ಪಾತ್ರವು ಬದಲಾಯಿತು ಎಂದು ಮತ್ತು ಅವರು ಫೇಸ್ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದೆ ಆದರೆ ಕಾಮೆಂಟ್ಗಾಗಿ ಫೇಸ್ಬುಕ್ ತಕ್ಷಣವೇ ತಲುಪಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅವರು ಟ್ವೀಟ್ ಮಾಡಿದ್ದಾರೆ.

ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ಟೈಮ್ಸ್ ಕಂಪೆನಿಯು ತನ್ನ ನಿರ್ಗಮನವನ್ನು ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ವರದಿ ಮಾಡಿತು. ಫೇಸ್ಬುಕ್ ಒಳಗೆ, ಸ್ಟ್ಯಾಮೊಸ್ ಸಾಮಾಜಿಕ ಮಾಧ್ಯಮ ವೇದಿಕೆ ಮೇಲೆ ರಷ್ಯಾದ ಚಟುವಟಿಕೆ ತನಿಖೆ ಮತ್ತು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಲು ಬಲವಾಗಿ ಸಲಹೆ ಮಾಡಲಾಯಿತು, ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಷೆರಿಲ್ ಸ್ಯಾಂಡ್ಬರ್ಗ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಉನ್ನತ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕರಿಗೆ ದಿಗ್ಭ್ರಮೆಯಾಯಿತು ಎಂದು ಪತ್ರಿಕೆಗಳು ತಿಳಿಸಿವೆ.

Image result for alex stamos

Leave a Reply